☼—HoaMo ™ - Làm Giàu Không Khó-™ HoaMo —☼
Chào mừng bạn đến với diễn đàn hoamo.forumvi.com. Hãy đăng ký để trở thành một trong những thành viên đầu tiên của diễn đàn, cùng mở rộng sân chơi hoamo.forumvi.com, đem lại nhiều tiếng cười hơn cho mình và mọi người bạn nhé.

Join the forum, it's quick and easy

Chào mừng bạn đến với diễn đàn hoamo.forumvi.com. Hãy đăng ký để trở thành một trong những thành viên đầu tiên của diễn đàn, cùng mở rộng sân chơi hoamo.forumvi.com, đem lại nhiều tiếng cười hơn cho mình và mọi người bạn nhé.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Top posting users this week
No user

TIN TỨC TRONG NGÀY
Quảng Cáo
Quảng Cáo

Khổ vì vợ quá ghen

Go down

Khổ vì vợ quá ghen Empty Khổ vì vợ quá ghen

Bài gửi by Admin Sun Jan 06, 2013 7:37 pm

Hàng ngày em đều lén xem điện thoại tôi. Thấy số nào gọi nhiều lần trong ngày là ghi lại và gọi lại dò hỏi có quan hệ với tôi thế nào. Ngay cả khi tôi gọi điện tới bố mẹ mà không có em ở đó em cũng thắc mắc và nghi ngờ, rồi hỏi anh nói chuyện gì, sao nói lâu thế.

Hiện tại tôi đang rơi vào hoàn cảnh tuy không phức tạp nhưng nó kéo dài suốt thời gian dài trong đời sống vợ chồng, làm nhiều khi tôi thấy mệt mỏi. Thấy các độc giả tâm sự nhiều nên cũng mạnh dạn tâm sự vào đây mong tìm được lời chia sẻ của mọi người.

Tôi đang rất khổ tâm về việc ghen tuông một cách thái quá của vợ. Chúng tôi sau 5 năm yêu nhau thì đi đến kết hôn. Ngay từ khi yêu nhau tôi và cô ấy là những người học xa nhà, khi ra trường lại về một thành phố làm, thứ 7 chủ nhật em hay vào cơ quan tôi chơi. Sau này tôi mới biết cứ mỗi lần tôi ra khỏi phòng thì em ở trong hay mở tủ tôi ra xem những bức thư mà bạn hồi còn học phổ thông gửi cho vào những dịp có thể.

Nói chung những bức thư đó chẳng có nội dung yêu đương gì cả, trong thư con gái ở lớp đều gọi tôi bằng anh. Sau những lúc như thế em thường hay bóng gió là yêu em rồi mà vẫn liên lạc với mọi người, đặc biệt là bạn gái. Lúc đó tôi thấy hơi khó chịu xong nghĩ đó chỉ là gia vị của tình yêu, nên cũng không để ý làm gì. Thời gian trôi đi, chúng tôi tổ chức cưới xong thì tôi mới thật sự khó chịu với những câu hỏi đau đầu của em.

Khi tôi nghe bất cứ một cuộc điện thoại nào thì em đều muốn biết, tôi lại làm kinh doanh và có quản lý nhóm nhỏ, đến nay là giám đốc một chi nhánh, em hay hỏi tôi ai gọi cho anh, trai hay gái, gọi đến làm gì? Tôi có nói đó là công việc nhưng em vẫn muốn biết tên cụ thể mặc dù em không biết người ta và chưa gặp người ta bao giờ.

Sau mỗi ngày đi làm về em lén xem tất cả nhật ký trong điện thoại tôi. Thấy số nào gọi nhiều lần trong ngày là ghi lại và gọi lại dò hỏi có quan hệ với tôi như thế nào. Để giữ yên ấm gia đình thì tôi không phàn nàn gì cả, ngay cả địa chỉ mail và mật khẩu các thư điện tử cũng phải đưa cho em. Nếu thay đổi mật khẩu thì phải đưa lại cho em nếu không sẽ quy vào cái tội lén lút làm việc mờ ám.

Nhiều khi tôi dự định thay đổi mật khẩu để em không vào nữa vì trong đó có nhiều nội dung liên quan đến nghiệp vụ và trao đổi kinh doanh, nhưng cuối cùng là sự giận dỗi và khẩu chiến xảy ra. Người thất bại là tôi, em lại có mật khẩu để kiểm soát. Ngay cả khi tôi gọi điện tới bố mẹ mà không có em ở đó em cũng thắc mắc và nghi ngờ, rồi hỏi anh nói chuyện gì, sao nói lâu thế?

Nói chung em có quyền biết mọi chuyện của tôi khi cần. Trong giờ hành chính nhiều khi tôi rất ngại khi đang đi với đồng nghiệp hoặc đối tác thì em gọi điện rồi hỏi tôi đang ở đâu, đi với ai, làm gì. Có lúc đang bận họp không nghe được hay em gọi quá nhiều trong giờ, tôi tắt máy thì em nói tôi làm ra tiền coi thường em, thế là khóc ngon lành.

Em có tính bảo thủ, chỉ muốn có quyền phán quyết mọi người. Và cả tôi cũng lựa lúc nào em vui thì tâm sự, nhắc nhở em, em lại nói đã là vợ chồng thì không được giấu nhau cái gì, trước đám đông anh trả lời điện thoại của vợ mình có gì mà ngại. Tôi nói trong giờ hành chính thì để anh làm việc, còn em thì nói trả lời điện thoại của vợ hết mấy phút, nhớ chồng mới gọi. Tôi hết biết cách giải thích.

Cũng nói thêm là vợ chồng tôi cưới nhau 7 năm rồi chưa có con, đến bây giờ ghen tuông vô cớ của em càng ngày càng tăng và tôi đang rơi vào hoàn cảnh quá mệt mỏi. Nói thật từ trước tời giờ chưa bao giờ tôi nghĩ đến người con gái khác, mặc dù trong cơ quan có rất nhiều người hiểu hoàn cảnh của tôi. Họ biết không phải do tôi tâm sự mà do em gọi điện hỏi mọi người trong cơ quan tôi mỗi khi có cớ như: anh Tuấn làm gì mà chị gọi không nghe máy, anh ấy có đi với em không? Tôi biết mục đích cuộc gọi đó là xác nhận tôi có ở cơ quan không, và có đúng với những gì tôi nói với vợ không?

Cách đây 2 năm có người con gái hiểu hoàn cảnh của tôi và nói qua người khác là sẵn sàng đẻ con cho tôi để tôi yên tâm công tác nhưng không yêu cầu tôi nuôi dưỡng. Họ lại tưởng tôi đang mong muốn có con nên về nhà dằn vặt vợ mới như thế. Tôi thì nghĩ con cái cũng là của trời cho, mình không thể nóng lòng được. Vợ tôi cứ áp đặt suy nghĩ của mình, ép tôi phải sống theo lối sống và suy nghĩ của vợ.

Ngay cả bây giờ tôi cũng không nghĩ tới người con gái khác ngoài vợ, vì tôi biết nếu có điều đó xảy ra mà vợ tôi biết chắc cả nhà, cơ quan, gia đình tôi nổ tung mất. Tôi căng thẳng nhất là khi những việc làm của tôi em coi là không rõ ràng thì em sẵn sàng dọa đủ thứ. Lần gần đây, 2 vợ chồng tôi đang giận nhau là tôi đi ra ngoài kiểm tra công trường từ sáng, nhưng do tối hôm trước quên sạc điện thoại, gần trưa thì máy hết pin, em gọi vào máy tôi không được, tôi lại đi với lái xe khác mà em không có số.

Hơn 4 tiếng đồng hồ em gọi cho tất cả mọi người cứ như lục tung cơ quan tôi lên. Khi về tôi biết chỉ khuyên em việc gia đình tốt xấu thì cũng không nên cho mọi người biết vì họ sẽ có suy nghĩ không hay về gia đình mình. Em còn nói tôi chui rúc xó xỉnh nào mà tắt máy, chỉ có làm việc mờ ám mới đổi lái xe. Chỉ vì giữ hạnh phúc gia đình và sợ tai tiếng với hành xóm (2 vợ chồng tôi đều là đảng viên) nên tôi nhịn vợ hết lần này đến lần khác. Đến bây giờ em đã quen và làm quá.

Tôi suy nghĩ rất nhiều để thay đổi cách nghĩ và hành động, lời nói, việc làm của vợ mà thử lần nào cũng thất bại. Bỏ vợ thì không thể, đánh vợ thì tôi không làm được. Hôm nay tôi viết lên đây mong vợ tôi đọc được thì có thể thay đổi suy nghĩ, hiểu được phần nào tâm trạng tôi giờ này. Và cũng mong mọi người cho tôi cách khuyên vợ thay đổi tính nết, nếu cứ như thế này tôi cũng không biết sức chịu đựng của mình được đến bao giờ. Tôi thật sự rất mệt mỏi khi đối mặt với gia đình.

Qua đây tôi cũng mong các bạn gái chưa có, đang có, và sẽ có chồng đừng thể hiện ghen tuông là thương chồng của mình. Nó chỉ là gia vị thôi, nếu làm quá thì rơi vào hoàn cảnh của tôi như bây giờ, không biết hạnh phúc gia đình rồi sẽ về đâu. Tôi cũng biết lỗi này là do tôi một phần không có lập trường ngay từ đầu, cứ thương vợ rồi bỏ qua các việc nhỏ, đến hôm nay thì không thể tự mình tháo gỡ được. Xin các bạn tư vấn giúp tôi.
tuan
Admin
Admin
Admin
Admin

Nam
Job/hobbies Nhân Viên

http://k-linkhanam.coo.me

- Similar topics