☼—HoaMo ™ - Làm Giàu Không Khó-™ HoaMo —☼
Chào mừng bạn đến với diễn đàn hoamo.forumvi.com. Hãy đăng ký để trở thành một trong những thành viên đầu tiên của diễn đàn, cùng mở rộng sân chơi hoamo.forumvi.com, đem lại nhiều tiếng cười hơn cho mình và mọi người bạn nhé.

Join the forum, it's quick and easy

Chào mừng bạn đến với diễn đàn hoamo.forumvi.com. Hãy đăng ký để trở thành một trong những thành viên đầu tiên của diễn đàn, cùng mở rộng sân chơi hoamo.forumvi.com, đem lại nhiều tiếng cười hơn cho mình và mọi người bạn nhé.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Top posting users this week
No user

TIN TỨC TRONG NGÀY
Quảng Cáo
Quảng Cáo

Con cái không phải niềm vui sống duy nhất

Go down

Con cái không phải niềm vui sống duy nhất Empty Con cái không phải niềm vui sống duy nhất

Bài gửi by Admin Sun Jan 06, 2013 7:40 pm

Sinh con mà bản thân mình không mong muốn, không chuẩn bị tâm lý sẵn sàng cho nó thì sẽ làm khổ bản thân, làm khổ chồng bạn và chính con bạn nữa. Cuộc sống hiện đại này cho phép bạn có chọn lựa của riêng mình, mỗi lựa chọn sẽ có lý lẽ của riêng nó.
Ý kiến của mọi người thật cổ hủ, định kiến và áp đặt. Con cái không phải là niềm vui sống duy nhất của con người, mà nó chỉ là của "phần đông" con người thôi. Mọi người nên tôn trọng những "phần thiểu số" có tâm lý không muốn sinh con. Sinh con mà bản thân mình không mong muốn, không chuẩn bị tâm lý sẵn sàng cho nó thì sẽ làm khổ bản thân, làm khổ chồng bạn và chính con bạn nữa.

Cuộc sống hiện đại này cho phép bạn có chọn lựa của riêng mình, mỗi lựa chọn sẽ có lý lẽ của riêng nó. Không có gì đúng và sai ở đây. Mình không khuyên bạn nên hay không nên có con, hãy nghe chính lý trí, tình cảm của bạn mách bảo. Nếu có bất cứ quyết định như thế nào, điều quan trọng là người cùng đi với bạn trên con đường đời phải là người thấu hiểu bạn và chấp nhận cho nó.

Nếu người đó yêu bạn thì họ sẽ yêu và muốn sống với bạn, chứ không chỉ là sống với bạn vì họ cần người nối dõi. Mình rất thông cảm với bạn vì mình biết trong xã hội Việt Nam có rất ít người có thể thoát khỏi định kiến về việc con cái. Rất nhiều người cho rằng lấy vợ lấy chồng mà không muốn sinh con thì thật ích kỷ và phi lý.

Chúc bạn sống vui vẻ và tìm ra lối đi riêng cho mình, dù sẽ không dễ dàng gì khi mình đang phải sống giữa những áp lực định kiến nhiều bề như bây giờ.

Quỳnh
Admin
Admin
Admin
Admin

Nam
Job/hobbies Nhân Viên

http://k-linkhanam.coo.me

- Similar topics