☼—HoaMo ™ - Làm Giàu Không Khó-™ HoaMo —☼
Chào mừng bạn đến với diễn đàn hoamo.forumvi.com. Hãy đăng ký để trở thành một trong những thành viên đầu tiên của diễn đàn, cùng mở rộng sân chơi hoamo.forumvi.com, đem lại nhiều tiếng cười hơn cho mình và mọi người bạn nhé.

Join the forum, it's quick and easy

Chào mừng bạn đến với diễn đàn hoamo.forumvi.com. Hãy đăng ký để trở thành một trong những thành viên đầu tiên của diễn đàn, cùng mở rộng sân chơi hoamo.forumvi.com, đem lại nhiều tiếng cười hơn cho mình và mọi người bạn nhé.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Top posting users this week
No user

TIN TỨC TRONG NGÀY
Quảng Cáo
Quảng Cáo

Hãy nói thôi ! Đừng nói yêu mãi mãi

Go down

Hãy nói thôi ! Đừng nói yêu mãi mãi Empty Hãy nói thôi ! Đừng nói yêu mãi mãi

Bài gửi by Admin Thu Nov 22, 2012 4:31 pm

Gửi anh - Người con trai em yêu
Cám ơn anh vì tất cả, cám ơn anh đã cho em biết như thế nào được gọi là yêu thương_ dù cho đó là điều giả dối.

Anh yêu, em sẽ mạnh mẽ, e hứa đấy, em sẽ không khóc vì một con người lạnh lùng vô cảm như anh nữa đâu, e sẽ mỉm cười để đương đầu với thực tại, để cho anh thấy rằng phải hối tiếc khi bỏ rơi e - bỏ rơi người con gái yêu thương anh nhất.

Người ta từng bảo rằng cuộc sống không phải lúc nào cũng đẹp và ai cũng có lúc gặp phải những niềm đau. Quả nhiên là đúng...e ko biết có đúng với người khác không, nhưng nó đúng với chính em, một đứa con gái khá yếu đuối nhưng lúc nào cũng trang bị cho mình một vẻ bề ngoài khá mạnh mẽ.

Tình yêu như một cơn gió thoảng qua, để rồi cuốn theo tất cả, niềm vui có, nỗi buồn có, nó sẽ hòa tan theo cơn gió bay đy. Nếu biết nắm giữ ta sẽ giữ lại những cái tốt nhất cho mình, muộn phiền sẽ xóa tan trong làn gió ấy.
Em thật ngốc khi tin tình yêu là vĩnh cửu và đem đặt niềm hy vọng vào nó quá nhiều, em thật khờ khi tin anh, tin một người xa lạ. Và anh ạ, sai lầm lớn nhất của anh là yêu anh quá nhiều, yêu một người không hề yêu em thật mà chỉ là để lấy thành tích với lũ bạn, để đem khoe với mọi người. E đã mộng mị bước vào đó như một người say, để bây giờ em trắng tay khi cuộc chơi đã tàn...nghĩa là, tình cảm e cho đy mà không hề được nhận lại.

Nhưng mà em không hề hối tiếc đâu, bởi vì tình yêu đối với em không bao giờ có vụ lợi, khi em đủ dũng cảm để yêu anh, nghĩa là em đã đủ mạnh để chấp nhận mọi thứ, e chấp nhận luôn cái kết cục như ngày hôm nay, và e sẽ học cách chấp nhận anh không thuộc về mình, chấp nhận anh xa em.

Đâu đó người ta vẫn nói rằng, yêu sai để biết rằng đời không thật sự tốt, tình yêu không phải là tất cả, lỗi lầm của lần này là kinh nghiệm cho những lần sau, để biết thế nào là đúng sai, để biết ai thật sự tốt với mình trong tình trường, hay chỉ có ta tốt với bản thân ta....và khi cuộc chơi đã tàn thì đừng hối tiếc.

Chúng mình có duyên nhưng đứt đoạn anh nhỉ....Đau thương em niếm đủ rồi, giờ em sẽ học cách đứng lên từ chính đôi chân của mình, em sẽ lấy lại cân bằng trong cuộc sống, em sẽ lại là em của ngày xưa, vô tư hát cùng gió, hòa cùng mây, nghịch ngượm, yêu đời. E sẽ cố xóa cái kí ức có anh, e sẽ dồn nó vào một góc trái tim trong căn phòng mang tên kỉ niệm, e sẽ khóa chặt và đem chôn vùi chìa khóa vĩnh viễn để anh trong em chỉ còn là kí ức, để trái tim em khỏi nghẹt lại mỗi lúc nghĩ về anh, e sẽ mạnh mẽ bước tiếp trên cuộc đời không anh...khi có ai đó hỏi thì em cũng sẽ tự hào nói rằng em đã yêu một người như thế....em sẽ không giấu giếm đâu, vì tình yêu không có tội. Nếu yêu một người thật sự thì sẽ chấp nhận mọi thứ thuộc về người ta, nó tốt hay xấu cũng là một sự thật không thể chối bỏ.

Mai đây trên đường đời, e không chắc rằng mình đủ dũng cảm để cho đy một tình yêu nữa không, nhưng e biết chắc một điều - quá khứ em đã yêu một người nhiều như thế...Anh ạ, gieo đau thương sẽ gặt đau thương, nếu yêu người con gái nào anh hãy thật lòng anh nhé, đừng để sau này anh sẽ phải hối hận vì bản thân mình...cầu chúc cho anh - người em yêu nhất sẽ luôn hạnh phúc.

E buông rồi đó, e đã mệt nhoài khi cố níu một thứ không thuộc về mình, cố níu một niềm tin ảo, cố giữ một tình yêu có cho mà không nhận...Anh không thuộc về em, đó là sự thật, ....
..............chấp nhận mất anh trái tim e như vỡ vụn rồi, e đau lắm...........
Yêu anh....
Admin
Admin
Admin
Admin

Nam
Job/hobbies Nhân Viên

http://k-linkhanam.coo.me

- Similar topics