☼—HoaMo ™ - Làm Giàu Không Khó-™ HoaMo —☼
Chào mừng bạn đến với diễn đàn hoamo.forumvi.com. Hãy đăng ký để trở thành một trong những thành viên đầu tiên của diễn đàn, cùng mở rộng sân chơi hoamo.forumvi.com, đem lại nhiều tiếng cười hơn cho mình và mọi người bạn nhé.

Join the forum, it's quick and easy

Chào mừng bạn đến với diễn đàn hoamo.forumvi.com. Hãy đăng ký để trở thành một trong những thành viên đầu tiên của diễn đàn, cùng mở rộng sân chơi hoamo.forumvi.com, đem lại nhiều tiếng cười hơn cho mình và mọi người bạn nhé.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Top posting users this week
No user

TIN TỨC TRONG NGÀY
Quảng Cáo
Quảng Cáo

Bạn có tin tưởng vào bản thân mình nữa không?

2 posters

Go down

Bạn có tin tưởng vào bản thân mình nữa không? Empty Bạn có tin tưởng vào bản thân mình nữa không?

Bài gửi by Admin Sun Aug 04, 2013 8:41 pm

Bạn có tin tưởng vào bản thân mình nữa không?

Tại sao tôi lại bắt đầu bằng câu hỏi này. Trong chúng ta không ít người tham gia các khóa học và ngay sau đó, hâu hết chúng ta đều trở về nhà với tâm trạng đầy khí thế, rạo rực và muốn làm một cái gì đó cho nên hồn. 

Tuy nhiên, phần trăm "kéo dài tuổi thọ" cho khí thế ngút trời ấy lại khá là ít. 

Ai trong đầu cũng có mục tiêu cụ thể, dù là nhỏ bé hay lớn lao. Bạn có thể muốn có 10 triệu trong vòng 1 tháng, muốn sở hữu thân hình thon gọn trong vòng 1 tuần, muốn tất cả các cấp dưới của mình luôn hoàn thành công việc một cách hiệu quả... Có thể vì thế mà chúng ta học nhiều hơn để cải thiện chính mình và nâng cao giá trị cho môi trường mà mình đang hoạt động. 

Nhưng ai có thể lý giải vì sao chúng ta rất hăng hái hoàn thành 99% mục tiêu nhưng 1% còn lại lại cảm thấy vô cùng khó khăn.

Theo tôi, có một lý do thế này. Chúng ta đi học luôn tâm niệm học ấm vào thân, cao cả hơn là học để hướng dẫn một ai đó (phần cao cả này thực sự chỉ là xác suất hiếm hoi). Quá tốt! Nhưng có một điều là, khi bạn làm những điều chỉ để phục vụ bản thân, để bản thân phát triển hơn thì đúng là bạn có thể phát triển hơn thật, nhưng chỉ là 99% của sự phát triển mà thôi. Bạn có chắc là mình sẽ duy trì được nó suốt đời hay không? Khi bạn đang ở ngưỡng 99, tôi dám chắc bạn đang khá là tự hào và không ít người cảm thấy "đối với mình thế là quá đủ. Trên thế giới này cũng chẳng có cái gì hoàn hảo mà". Và bạn thấy, 99% ấy cũng như là mình đã thành công.

Thật ra, khi sở hữu 99% của sự thành công, có thể bạn cũng đang rất giàu có, nhưng sở hữu 1% còn lại, bạn mới có thể duy trì nó. Vậy 1% ấy là gì?

Bạn có tin tưởng vào bản thân mình nữa không? 150d26f925ac64.img

Theo tôi, đó là phần trăm bạn chia sẻ giá trị của bản thân để phát triển cộng đồng, để giúp những mối quan hệ của bạn phát triển hơn. Dù chỉ là 1% nhưng nó là 1% đáng giá nhất.

Quay trở lại câu hỏi "Bạn có tin tưởng vào bản thân mình nữa không?", vì sao nó lại có liên quan đến bài viết này?

Bạn có thể rất tự tin làm tốt nhiều việc cho bản thân, nhưng lại không tự tin chia sẻ cho người khác. Cho đi cũng là nhận lại, cho đi nhiều hơn cũng sẽ nhận lại nhiều hơn. Tất nhiên, tôi đang nói đến cho đi những giá trị. Vì thế mà đừng ngần ngại thực hiện 1% khó khăn, có thể nó sẽ giúp bạn đạt 99% một cách ngoạn mục.

Good luck!
Admin
Admin
Admin
Admin

Nam
Job/hobbies Nhân Viên

http://k-linkhanam.coo.me

Bạn có tin tưởng vào bản thân mình nữa không? Empty Re: Bạn có tin tưởng vào bản thân mình nữa không?

Bài gửi by HDP.Hoa Sun Aug 04, 2013 8:42 pm

cho theo kiểu làm từ thiện thì rễ rồi,chỉ sợ không đủ tiền thôi,thông thừơng chỉ thực hiện được khi đã đạt được 99%.nhưng muốn dùng số vốn 1% để đạt được 99% là cả vấn đề.chẳng hạn khi ta chia xẻ một ý tưởng hay,một dịch vụ,sản phẩm tốt..thì người cho thường mang bộ mặt bán hàng,người nhận luôn nghi ngờ và đề phòng...xã hội là thế mà.nhưng cuộc sống là cần phải cho,hãy học cho và học bị từ chối
HDP.Hoa
HDP.Hoa
Admin
Admin

Nam
Job/hobbies nhân viên Maketting

https://hoamo.forumvi.com

- Similar topics