☼—HoaMo ™ - Làm Giàu Không Khó-™ HoaMo —☼
Chào mừng bạn đến với diễn đàn hoamo.forumvi.com. Hãy đăng ký để trở thành một trong những thành viên đầu tiên của diễn đàn, cùng mở rộng sân chơi hoamo.forumvi.com, đem lại nhiều tiếng cười hơn cho mình và mọi người bạn nhé.

Join the forum, it's quick and easy

Chào mừng bạn đến với diễn đàn hoamo.forumvi.com. Hãy đăng ký để trở thành một trong những thành viên đầu tiên của diễn đàn, cùng mở rộng sân chơi hoamo.forumvi.com, đem lại nhiều tiếng cười hơn cho mình và mọi người bạn nhé.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Top posting users this week
No user

TIN TỨC TRONG NGÀY
Quảng Cáo
Quảng Cáo

Niềm Tin là Gì?

2 posters

Go down

Niềm Tin là Gì? Empty Niềm Tin là Gì?

Bài gửi by HDP.Hoa Mon Aug 05, 2013 12:14 pm

Nhiều người coi niềm tin như một sự vật, nhưng thật ra nó là một cảm giác chắc chắn về một điều gì đó. Nếu bạn nói rằng bạn thông minh, có nghĩa là bạn nói,"Tôi cảm thấy chắc chắn tôi thông minh". Cảm giác chắc chắn này cho phép bạn khai thông những nguồn năng lực giúp bạn tạo được những kết quả thông minh. Tất cả chúng ta đều có sẳn nơi mình câu trả lời cho hầu hết mọi chuyện hay ít ra chúng ta có thể tìm những câu trả lời cần thiết nhờnhững người khác.
 Nhưng chúng ta thường thiếu niềm tin, thiếu sự chắc chắn, khiến chúng ta không sử dụng được khả năng có sẳn nơi mình. Ví dụ đơn sơ giúp bạn dễhiểu niềm tin là gì. Bạn hãy nghĩ ra một ý tưởng. Bạn có thể nghĩ ra vô số ý tưởng, nhưng bạn không thực sự tin. Chẳng hạn bạn có ý tưởng bạn là một cô gái hấp dẫn. Bạn hãy ngưng lại giây lát và nói trong lòng, "Tôi là một cô gái hấp dẫn". Câu nói này là một ý tưởng hay là một niềm tin còn tùy ở mức độ bạn cảm thấy chắc chắn bao nhiêu khi nói lên câu đó. Nếu bạn nghĩ, "Thực ra tôi không hấp dẫn", thì điều bạn thực sự muốn nói sẽ là, "Tôi không cảm thấy chắc chắn mình hấp dẫn hay không". Làm thế nào đổi một ý tưởng thành niềm tin? Tôi xin cống hiến bạn một ẩn dụ cho dễ hiểu. Giả sử bạn có thể nghĩ đến một cái mặt bàn không có chân. Nó giúp bạn hiểu tại sao một số ý tưởng không chắc chắn bằng một niềm tin. Không có chân, mặt bàn không thể đứng được. Ngược lại, niềm tin thì có chân. Nếu bạn thật sự tin rằng, "Tôi hấp dẫn", làm thế nào bạn biết là bạn hấp dẫn? Chắc chắn là bạn có những chứng cớ để bênh vực cho ý tưởng của bạn, những kinh nghiệm trong cuộc sống để hổ trợ ý tưởng đó.
 Những kinh nghiệm đó là những cái chân làm cho mặt bàn của bạn đứng vững, làm cho niềm tin của bạn chắc chắn. Một khi bạn hiểu được niềm tin là gì, bạn có thể bắt đầu tìm hiểu xem niềm tin của bạn hình thành như thếnào, cũng như bạn có thể thay đổi nó ra sao. Trước hết chúng ta có thểphát triển niềm tin của mình về bất kỳ điều gì, chỉ cần chúng ta tìm ra đủnhững chân, những kinh nghiệm minh chứng để xây dựng niềm tin ấy. Giả sửbạn có khá nhiều kinh nghiệm trong đời sống, hay bạn quen biết những người đã gặp chua xót trong quan hệ với người khác, bạn có thể hình thành niềm tin rằng con người là xấu xa và nếu có dịp, người ta sẽ lợi dụng bạn. Hay ngược lại, nếu bạn có những kinh nghiệm trong đời để chứng minh cho ý tưởng rằng nếu bạn thực sự quan tâm tới người khác và cư xử tốt với mọi người, thì bạn sẽ có niềm tin này: Con người vốn có tính tốt và sẳn sàng giúp đỡ bạn.
Nguồn: nguồn sưu tầm
HDP.Hoa
HDP.Hoa
Admin
Admin

Nam
Job/hobbies nhân viên Maketting

https://hoamo.forumvi.com

Niềm Tin là Gì? Empty Re: Niềm Tin là Gì?

Bài gửi by Admin Mon Aug 05, 2013 12:15 pm

Niề tin là 1 thứ vô hình. Khi đã mất niềm tin rồi thì chẳng còn gì mà luyến tiếc nữa. Cuộc sống cũng như vậy! Khi khó khăn mới biết ai là những người thực sự tốt và ai là người không tốt!

Hôm kia em gặp cậu bạn học năm cấp 3. Mới biết cậu ấy là người tốt thực sự. Tuy cậu ấy ko còn nhiều tiền nhưng cậu ấy vẫn gọi ra và đưa tạm cho vài chục chống đói. Trong khi đó cậu ta đang đi tìm việc và chỉ còn ít tiền để cầm cự cho qua ngày. 
Và cuối cùng em cũng liên kết được chỗ làm và ă ngủ cho cậu ấy. Tuy cậu ta ko nhiều tiền nhưng cậu ta tốt và hiểu đc hoàn cảnh của những ng bạn cùng cảnh!
Admin
Admin
Admin
Admin

Nam
Job/hobbies Nhân Viên

http://k-linkhanam.coo.me

- Similar topics